1. Nau'in Shuka photoperiod amsa
Ana iya raba tsire-tsire zuwa tsire-tsire na rana mai tsawo (tsirar rana mai tsawo, wanda aka rage a matsayin LDP), tsire-tsire na gajeren rana (tsarin gajeren rana, wanda aka rage a matsayin SDP), da tsire-tsire masu tsaka-tsakin rana (tsirar tsaka-tsakin rana, a takaice a matsayin DNP). bisa ga nau'in amsa ga tsawon hasken rana a wani lokaci na ci gaba.
LDP yana nufin tsire-tsire waɗanda dole ne su fi tsayin adadin sa'o'i na haske a kowace rana kuma suna iya wuce wasu adadin kwanaki kafin su yi fure. Kamar alkama na hunturu, sha'ir, rapeseed, Maniyyi Hyoscyami, zaitun mai dadi da gwoza, da dai sauransu, kuma tsawon lokacin haske, farkon furen.
SDP yana nufin tsire-tsire waɗanda dole ne su kasance ƙasa da takamaiman adadin sa'o'i na haske a kowace rana kafin suyi fure. Idan an gajarta hasken yadda ya kamata, ana iya haɓaka fure a gaba, amma idan an tsawaita hasken, furen na iya jinkirta ko ba fure ba. Kamar shinkafa, auduga, waken soya, taba, begonia, chrysanthemum, daukakar safiya da kaka da sauransu.
DNP yana nufin tsire-tsire waɗanda zasu iya yin fure a ƙarƙashin kowane yanayin hasken rana, kamar tumatir, cucumbers, rose, da clivia da sauransu.
2. Mahimman batutuwa a cikin Aiwatar da Dokokin Hoto na Shuka
Shuka tsawon rana mai mahimmanci
Tsawon rana mai mahimmanci yana nufin hasken rana mafi tsawo wanda tsire-tsire na ɗan gajeren rana zai iya jurewa a lokacin zagayowar rana ko mafi ƙarancin hasken rana wanda ya zama dole don jawo shuka mai tsayi zuwa fure. Don LDP, tsawon rana ya fi tsayin rana mai mahimmanci, har ma 24 hours na iya yin fure. Duk da haka, ga SDP, tsawon rana dole ne ya zama ƙasa da mahimmancin tsawon ranar zuwa fure, amma gajarta zuwa fure.
Makullin furen shuka da sarrafa wucin gadi na photoperiod
SDP flowering an ƙaddara ta tsawon lokacin duhu kuma baya dogara da tsawon haske. Tsawon hasken rana da ake buƙata don LDP yayi fure ba lallai bane ya fi tsayin hasken rana da ake buƙata don SDP yayi fure.
Fahimtar nau'ikan nau'ikan nau'ikan fure-fure na fure da amsawar photoperiod na iya tsawaita ko rage tsawon hasken rana a cikin greenhouse, sarrafa lokacin furanni, da magance matsalar fure. Amfani da Growook's LED Growpower Controller don tsawaita haske na iya haɓaka furen tsire-tsire na rana, da rage hasken yadda ya kamata, da haɓaka furen tsire-tsire na ɗan lokaci da wuri. Idan kuna son jinkirta fure ko ba fure ba, zaku iya juyawa aikin. Idan an noma tsire-tsire na rana a cikin wurare masu zafi, ba za su yi fure ba saboda rashin isasshen haske. Hakazalika, tsire-tsire na ɗan gajeren rana za a noma su a cikin yanayin zafi da sanyi saboda ba za su daɗe ba.
3. Gabatarwa da aikin kiwo
Gudanar da wucin gadi na photoperiod shuka yana da matukar mahimmanci ga gabatarwar shuka da kiwo. Growook yana ɗaukar ku don ƙarin sani game da halaye na hasken shuke-shuke. Don LDP, ana gabatar da tsaba daga arewa zuwa kudu, kuma ana buƙatar nau'ikan da suka fara girma don jinkirta fure. Haka yake ga nau'in kudu zuwa arewa, wanda ke buƙatar nau'in balagagge.
4. Gabatarwar fure ta Pr da Pfr
Masu ɗaukar hoto galibi suna karɓar siginar Pr da Pfr, waɗanda ke shafar haɓakar samuwar fure a cikin tsirrai. Ba a ƙayyade tasirin fure ta cikakken adadin Pr da Pfr ba, amma ta hanyar Pfr / Pr rabo. SDP yana samar da furanni a ƙaramin rabo na Pfr / Pr, yayin da ƙirƙirar abubuwan haɓaka furen LDP yana buƙatar ƙimar Pfr / Pr mai girma. Idan lokacin duhu ya katse ta hanyar jan haske, rabon Pfr / Pr zai ƙaru, kuma za a danne samuwar furen SDP. Abubuwan da ake buƙata na LDP akan rabon Pfr / Pr ba su da ƙarfi kamar na SDP, amma dogon isasshen lokacin haske, ingantacciyar haske mai haske, da haske mai nisa don jawo LDP zuwa fure.
Lokacin aikawa: Fabrairu-29-2020